Truong mau giao dan lap Lieu Giai |Truong Mam Non | Truong Mau Giao | mau giao Quan Ba Dinh | Lieu Giai

Các thành viên lớp C2 xin chào tất cả các bạn! các bạn biết không mình rất tự hào vì đã lên lớp lớp hơn, làm anh chị của các em bé lớp D rồi đấy! Mình sẽ giới thiệu về lớp để các bạn cùng biết nhé! Lớp mình hiện tại có 21 thành viên, 6 bạn gái và 15 bạn trai. Tuy số bạn nam nhiều hơn nhưng chúng tớ chơi rất vui và hoà thuận với nhau. Chúng tớ còn bảo nhau là luôn phải nghe lời các cô, chú ý học thật tốt và tự giác xúc ăn hết suất. Ở lớp chúng mình được học rất nhiều môn học như : môn múa, wushu, tạo hình, toán, ngôn ngữ, âm nhạc…

Mỗi khi đến giờ học là chúng tớ thích lắm! Bạn nào cũng nhanh nhẹn đi lấy ghế vào chỗ ngồi của mình. Trong giờ học thì chúng mình tập trung chú ý học bài và hăng hái giơ tay phát biểu. Hơn nữa lên lớp C chúng mình  được các cô chia theo từng tổ. chúng mình thấy rất vui và cảm thấy đã lớn hơn nhiều. Nề nếp của lớp mặc dù mới bước đầu vào năm học nhưng hầu hết bạn nào cũng thực hiện tốt nề nếp của lớp, của trường.  Đó là đi học đúng giờ, ngồi học đúng tư thế, tự đi vệ sinh cất giày dép ba lô đúng quy định, biết chào cô, chào người thân và những người xung quanh. Biết tự phục vụ bản thân nhiều hơn.

Đặc biệt hơn, lớp tớ có 2 cô giáo là cô Liệu và cô Nhung. Liệu hay kể chuyện cho chúng tớ nghe nhiều câu chuyện hay và ý nghĩa.

Còn cô Nhung thì hài hước luôn tổ chức cho chúng tớ chơi các trò chơi hấp dẫn, vui vẻ. Bên cạnh sự dìu dắt của các cô còn có sự phối hợp của các bậc phụ huynh luôn đóng góp ý kiến và ủng hộ các món quà đầy ý nghĩa vào các dịp lễ tết: trung thu, noel…chính vì vậy mà chúng tớ cảm thấy rất vui và mong sau những khoảng thời gian nghỉ ở nhà chúng tớ lại  được đến học tập tại lớp C2 và ngôi nhà chung Liễu giai thân yêu!

tìm kiếm mau giao lieu giai mau giao lieu giai mau giao lieu giai
TRƯỜNG MẪU GIÁO DÂN LẬP LIỄU GIAI - Thành lập theo quyết định số 32 – Q ĐUB, Ngày 17/01/2001 của UBND Quận Ba Đình
Địa chỉ: Nhà A - Số 6 Đội Nhân - Ba Đình - Hà Nội      Điện thoại: (04) 6659 2928 - Email: nhatruong@maugiaolieugiai.vn
Bản quyền © 2017 Mẫu giáo Liễu Giai . Phát triển bởi VTK