Truong mau giao dan lap Lieu Giai |Truong Mam Non | Truong Mau Giao | mau giao Quan Ba Dinh | Lieu Giai

Chào mừng các bạn đến với lớp A1 chúng tớ!

Trải qua 3 năm học, đây là năm cuối cùng chúng tớ được học tại trường Mẫu giáo Liễu Giai. Năm nay chúng tớ là các anh chị lớn nhất của trường rồi đấy! 

Lớp chúng tớ có 31 bạn do 2 cô giáo chủ nhiệm là cô Hoàng Liệu và cô Lê Dung. Mỗi ngày đến lớp tớ đều rất vui vì cô Liệu vui  tính, cô thường hay hát cho chúng tớ nghe và cho chúng tớ chơi thật nhiều trò chơi thú vị và bổ ích.  Còn cô Dung thì sao? Đố các cậu biết đấy! Mình bật mí nhé:  cô Dung kể chuyện rất hay lại còn khéo tay, trang trí lớp  thật đẹp nữa. Chúng tớ rất thích được cùng cô trang trí lớp để đón ngày lễ hội. Vào những ngày lễ hội lớp tớ vui ơi là vui.   

Các bạn ở lớp tớ mỗi bạn một tính cách khác nhau. Có bạn thích tìm tòi khám phá, có bạn lại thích tranh luận , lý luận, đặt những câu hỏi. Có bạn lại rất thích làm điệu. Thật  ngộ và đáng yêu!  Lớp chúng tớ hiếu động lắm đấý, nhưng lại rất có năng khiếu về các môn nghệ thuật:  môn tạo hình chúng tớ được khen là vẽ rất đẹp, bức tranh nào cũng có hồn. Môn múa chúng tớ được khen là dẻo, lớp chúng tớ còn được khen là một lớp có phong trào văn nghệ nữa đấy. Chúng tớ còn rât tự tin,mạnh dạn trong những bài thuyết  trình trên lớp. Lớp lớn nên bọn mình có khả năng tự phục vụ tốt, chơi với nhau đoàn kết, giúp đỡ,hòa đồng. Mỗi buổi sáng thức giấc chỉ mong thật nhanh nhanh để đến trường,bởi mỗi ngày đến trường là một niềm vui… 

Bên cạnh đó,lớp A1 chúng tớ còn có các bậc phụ huynh rất quan tâm. Đại diện ban phụ huynh,đó là bác : Đinh Văn Triển, bố của bạn Minh Khuê,cô Nguyễn thị Mai Nghĩa, mẹ bạn Hoàng Dũng, cô Nguyễn Tú Phương,mẹ bạn Phương Uyên. Ban phụ huynh thật nhiệt tình,chu đáo. Phụ huynh là sợi dây gắn kết giữa nhà trường và gia đình. Ban phụ huynh đã có mặt và giúp đỡ mỗi khi có công việc, để các hoạt động của chúng tớ thêm thành công và ý nghĩa… 

Chúng tớ đang cố gắng học thật tốt,là con ngoan để xứng đáng là những thiên thần nhỏ cuả trường MGLG.Cho dù sau này có xa trường,chúng tớ cũng không thể quên được ngôi nhà thân yêu đã và đang nuôi dưỡng chúng tớ suốt một chặng đường…

mau giao lieu giai
Các hoạt động khác
tìm kiếm mau giao lieu giai mau giao lieu giai mau giao lieu giai
TRƯỜNG MẪU GIÁO DÂN LẬP LIỄU GIAI - Thành lập theo quyết định số 32 – Q ĐUB, Ngày 17/01/2001 của UBND Quận Ba Đình
Địa chỉ: Nhà A - Số 6 Đội Nhân - Ba Đình - Hà Nội      Điện thoại: (04) 6659 2928 - Email: nhatruong@maugiaolieugiai.vn
Bản quyền © 2017 Mẫu giáo Liễu Giai . Phát triển bởi VTK